Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 15 of 20

Thread: Maxnet ทำให้ผมเข้า Google.com ไม่ได้

Default Maxnet ทำให้ผมเข้า Google.com ไม่ได้

พอเข้า http://www.google.com

มันจะพอไปหน้า

http://moviebuffet.maxnet.co.th/google.html

แล้วกลับมาที่ http://www.google.co.th

โดยผมใช้แต่ google.com

ทำแบบนี้ แย่มากเลยตรับ

ปล. hotmail ก็ด้วย เข้าแล้วไปยัง mail.live.com เอง โดยผ่านหน้าโฆษณาของมัน

มันก็เข้าได้ปกตินิค่ะ เ พียงแต่มีบางเซิฟเวอร์ที่ทำงานช้าค่ะ

Browser มันจะให้เข้าที่ google.co.th โดยอัตโนมัติ
    ไม่เข้า google.com เนื่องจาก ฟร๊อกซี่ ของ ISP นะจากที่ทดสอบดู

แล้วมันทำงานได้ไหมล่ะครับ
    TRUE DOCSIS 2.0 14 / 1.4 Mb/s

คือผมต้องการเข้า Google.com ครับ

ไม่ใช่ Google.co.th

ซึ่งปกติ พอกดไปที่ Go to Google.com

มันก็จะพอไปที่ Google.com เอง

แต่นี้มันมีหน้าโฆษณา มาคั่นอยู่

ป.ล. ผมไม่ต้องการให้ทุกคนมาช่วยทำให้ผมเข้า Google.com ได้

แต่จะมาบอกว่า Maxnet ทำแบบนี้แย่มากครับ
    Last edited by untilate; 29-May-2009 at 07:58 PM.

คุณจะเข้า google @ usa ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็แค่ คลิ๊กที่คำว่า "English" แค่นี้

แก้ไข

โอเคเข้าใจแล้วครับ คือคุณพิม google.com แล้วมีโฆษณาเด้งขึ้นมาใช่มั้ยครับ ผมก็เป็นครับเดี๋ยวจะโทรไปด่า maxnet ซะหน่อย ตอนนี้ก็แก้ด้วยการเข้าด้วย google.co.th ไปก่อน
    Last edited by 666; 29-May-2009 at 08:10 PM.

WinWifi Guest

เข้า google.com แล้วมีpopup Movie ของMaxnet มาขาย 99บาท บุฟเฟ่

เซ็งเลย เข้าเว็บ google.com แล้วมี pop up ลิงค์ให้ดูหนังบุฟเฟ่ ของแม็กซ์เน็ต แก้ไงอ่ะ
    มันจะลิงค์ไปที่ http://moviebuffet.maxnet.co.th/google_splash.php

อยากเป็น ISP บ้างจังนะ จะโฆษณาแบบนี้บ้างจัง ง่ายดีนะ

ดูฝรั่งบ่นสิที่พัทยา ลิงค์นี้นะครับ http://www.thaivisa.com/forum/Google...d-t269138.html

หมดสัญญา จะยกเลิกบริการชั่วคราวก่อน เพราะไม่ปลื้ม
    เหตุผล เนื่องจากสั่งซื้อใช้บริการ premire 2Mb ก็ได้user, pwd ของ premire แต่ connection ได้ที่ indy 3mb
    จ่ายพันกว่า ได้ใช้สินค้า ราคา 590บาท
    กว่าจะรู้ตัว ก็เกือบปีแล้ว เห่อะ...

Unregistered Guest
    ผมใช้กล่องค้นหาใน firefox หรือจะใช้ฟังก์ชั่น เลือกข้อความแล้วคลิกขวา > หาโดยกูเกิ้ลก็ไม่ได้ครับ มันไปผ่านไอ้ movie buffet บ้าบอไรของมันแล้วรีไดเร็กไป google.co.th ทำแบบนี้ผมว่ามันยังห่วยกว่า tot อีก

-

ผมนึกถึงเน็ตฟรี TOT ในช่วงแรก ๆ นะ มีป๊อปอัพโฆษณาแบบนี้นี่แหละ
    กรณีนั้นเข้าใจได้ว่าของฟรี มันมีต้นทุนที่เขาต้องเสียค่าใช้จ่าย มีโฆษณามาช่วยบ้างก็ถือว่ายอมรับได้

แต่กรณีนี้ ADSL เหมาจ่ายรายเดือน เอาแค่เน็ตล่มเน็ตอืด เท่านี้ก็แย่แล้ว
    นี่ยังเอาป๊อปอัพมาล็อกคอผู้ใช้แบบนี้อีก

ผมถือว่า "แย่มาก"

ลูกค้าเสียเงินใช้เน็ตของคุณเต็มอัตรานะครับ ไม่ได้ใช้ฟรี
    แล้วเอาโฆษณามา "ยัดเยียด" ให้แบบนี้ได้ยังไง ?

เข้า Google หาข้อมูลครั้งหนึ่งก็ต้องมาผ่านป็อปอัพครั้งหนึ่ง
    แล้วประเทศไทย คนใช้ Maxnet เข้า Google กันกี่คน คนหนึ่งวันหนึ่งกี่ครั้ง

ทำอะไรให้ "น่าเกลียด" น้อยกว่านี้หน่อยเถอะครับ

อ้อ อีกอย่างนะครับ
    มัน "เดือดร้อน" กับลูกค้าอย่างผมแบบนี้

เวลาพิมพ์ keyword ลงใน Google Bar (Firefox 3.0.10) แล้ว
    โดยปกติมันจะส่งคำไปค้นหาแล้วแสดงผลขึ้นมาให้เลยทันที

แต่ - ทันทีที่ Maxnet ทำป๊อปอัพตัวนี้ขึ้นมา
    การค้นหาใน Browser ของผม และของอีกหลาย ๆ คน "รวน" ขึ้นมาทันที

เพราะ - พิมพ์ keyword ไปแล้ว กลับไม่มีการแสดงผลอะไรขึ้นมาเหมือนอย่างเคย
    นอกจากหน้าเว็บ Google โล่ง ๆ ซึ่งทำให้เรา "ต้องเสียเวลา" พิมพ์ keyword ซ้ำลงไปใหม่อีกครั้ง

Maxnet กำลังทำอะไรอยู่ครับ ?

BKT Guest

เห้ย มันเดือดร้อนนะเนี่ย...

Google Search bar ใน Firefox แมร่งก็ใช้ไม่ได้.. ใช้โปรแกรมอื่นๆ ตั้งสคริปไว้สำหรับเซิร์ชใน Google แมร่งก็เด้งไปหน้าเริ่มต้นของ google.co.th ซะแทน.. แทนที่จะได้ผลการค้นหา ดันได้แต่หน้าเปล่าๆ (มันเด้งไปหน้า Maxnet ก่อน.. ถ้าใครไม่ได้เปิดตัวบล็อคป็อปอัพเอาไว้ มันก็จะโชว์ไอ้โฆษณาของมันแถมด้วยอย่างไร้ยางอาย)

นี่มันไม่ใช่ "ปัญหา" ไอ้ปัญหาอ่ะเข้าใจ ล่มบ้าง อืดบ้าง ก็ปรับปรุงกันไปเดี๋ยวมันก็ดีขึ้น ไม่มีอะไรที่มันไม่มีปัญหาหรอก... แต่นี่มันความ "โลภ" ทุเรศ หน้าด้าน ทำมาได้ยังไงไร้ยางอายมากๆ รีบๆไปแก้ซะก่อนที่คนจะหมดศรัทธากันก่อน

แล้วไม่ต้องมาอ้างว่่าเป็นที่เครื่องของลูกค้าอ่ะ.. ขอร้องว่าอย่าทำอะไรโง่ๆ ไปมากกว่านี้เลย..

ด้วยความนับถือ จากลูกค้าที่ใช้มานานและยังอยากที่จะประทับใจกับ Maxnet ต่อไป

เปรี้ยว Guest

ตามนั้น

ตามนั้นเลยครับ เพิ่งเป็นเมื่อกี๊สดๆเลย กด search จาก search bar ของ firefox ไม่ได้ โคตรเคือง

ผมก็เข้าตรงๆ ไม่ได้ครับ เลยต้องลอง tracert www.google.com ดู
    เลยมาเข้าทาง http://74.125.153.99/ แต่ก็เกิดปัญหาเช่นกันเวลาพิมพ์ในช่องค้นหา
    Last edited by numsea; 29-May-2009 at 10:46 PM.

ได้คำตอบแล้วครับ ดังนี้

Quote Originally Posted by icare
    เรียน ท่านผู้ใช้บริการ

ทางบริษัท TT&T จำกัด (มหาชน) ต้องขอขอบพระคุณที่คุณให้ความไว้วางใจใช้บริการ ADSL ของทางเรา และทางเราต้องขออภัยที่เกิดปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานของคุณ สำหรับปัญหาที่เกิดขึ้นนี้เกิดจากระบบฝากโฆษณาบนหน้าเว็บไซค์มีปัญหา ซึ่งในขณะนี้ทาง Team network กำลังดำเนินการแก้ไขให้โดยเร่งด่วน

หากท่านต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อ ทีทีแอนด์ที Call Center ทุกวัน ตลอด 24 ชั่วโมง

ขอแสดงความนับถือ

ขอแสดงความนับถือ

iCare No. 5625

TT&T Call Center

E-Mail iCare@ttt.co.th
    ดังรูป
    Attached Images Attached Images

อยากรู้อีกอย่าง.. ไอ้โฆษณาป็อปอัพนั่น.. จะมีสักกี่คนกันที่จะได้เห็น? ขนาดผมลองเปิดกับ IE6 เวอร์ชั่นโกโรโกโส มันก็ยังบล็อคไว้ได้เลย ยิ่งกะ Firefox นี่ ถ้ากับคนส่วนใหญ่นี่คงไม่รู้ตัวด้วยซ้ำมั้งว่ามันบล็อคไว้ตอนไหน ส่วนใหญ่ที่รู้กันนี่เพราะ Google เจ๊งนี่แหล่ะ คนก็เลยสังเกตุกัน ไอ้คนไม่รู้ก็งงกันไปพักนึง... "ทำไมกูเกิ้ลกุเบลอวะ..?"

แทนที่จะได้โฆษณา กลายเป็นหาเหาใส่หัวซะงั้น.. ดังไหมหล่ะ?! Maxnet hijack Google เชียวนะ เหอๆ

ว้าว!! มีแบบนี้ด้วย ใครก็ได้ช่วย capture มาให้ดูหน่อยสิคับ (หลังจากพวกจัสมินเข้ามาถือหุ้นก็เริ่มส่อพฤติกรรมออกมาเหมือนทุยแล้ว)