Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 15 of 35

Thread: มาดูแดงล้มเจ้ากันว่ามีจริงไหม....นี้เรอแดง

Default มาดูแดงล้มเจ้ากันว่ามีจริงไหม....นี้เรอแดง

http://www.mediafire.com/imageview.p...mdlywm&thumb=6

เข้าไปเองละกันนะครับ

http://norporchorusa.com/

http://norporchorusa2.com/

http://redjapan.org/

ดูด้วยตาว่า เป็น นปช หรือไม่นะ

ห้องการเมืองในกบที่พอคุยกันได้

People_Politics
    Last edited by huter2006; 01-Apr-2010 at 05:43 PM.

345

อย่าแต่งเรื่องครับ ไม่มีประชาชนคนใหน กล้าทำแบบนั้นหรอก ถ้าทำก็ไม่ใช่คนแล้วครับ

ขอให้คนเลว คนทำภาพบ้าๆ นี้ เข้าคุกไปซะ

มนุษย์ .....

มีอะไร แตกต่างกันอย่างงั้นหรือ เกิดก็...เดียวกัน ตายก็เป็นเท่าถ่านเช่นกัน เหมือนกัน
    เอาอะไรมา แบ่งแยก กันครับ
    มีมือมีเท้า เช่นกัน มีอวัยวะเหมือนๆกัน สืบพันธ์ก็ที่เดียวกัน ...

คนแบบนี้ก้มีในโลก

Quote Originally Posted by -Belive-Me- View Post
    อย่าแต่งเรื่องครับ ไม่มีประชาชนคนใหน กล้าทำแบบนั้นหรอก ถ้าทำก็ไม่ใช่คนแล้วครับ
    ไม่มีใครแต่งเรื่องหรอกครับ เรื่องนี้มีจริง ถ้าได้ติดตามการชุมนุมเสื้อแดง การทำทำล่อแหลม ส่อเจตนาหลายอย่าง

เช่น แกนนำบอกหัวหน้า อำมาต อายุ 80 กว่า ใกล้.... แล้ว แถมยังพูดถึงลูกหลาน ของอำมาต และอีกหลายเรื่อง

ผมถามคำเดียว มันใครถึงใคร ป๋าเปรมเหรอ ป๋าเปรมอายุ 90 กว่าปีแล้ว และไม่มีลูกด้วย

ถ้าไม่เชื่อไปหาข้อมูลดูนะ เปิดหูเปิดตาเปิดใจ ขนาดญาติผมเป็นเสื้อแดง ยังพูดเรื่องนี้จนผมตกใจเลย

ผมนะสงสารคนที่โดนหลอกมามากกว่า เคยได้ยินคำที่ทักษิณพูด ว่าคนจน คนโง่ มันไม่กลัวเสือหรอก

ทหารเขารู้กันทั้งนั้นว่ามันคิดอะไรอยู่ แต่ที่แน่งานนี้ต้องเกิดกลียุคแน่ ดูง่ายๆ ให้ลูกเมียหนีออกนอกประเทศ

ตอนนี้ก็ยังไม่กลับเลย หลอกคนที่มาชุมนุมให้มาตายแทน ผมมีหลักฐานข้อมูลเด็ดตั้งมาก

แต่ส่งไปที่หน่วยงานที่เกี่ยวข้องแล้วทั้งนั้น ส่วนเจ้าของกระทู้ผมเข้าใจอยากให้คนอื่นได้รู้ว่ามันคิดอะไร

แต่ระวังไว้บ้างก็ดีนะครับ เดี๋ยวจะโดนข้อหาเผยแพร่ ส่วนไอแม้วมันขี้ปอดมันไม่แน่จริง

ถ้ามันแน่ก็ประกาศเปิดหน้าชกเลย รับรองคนรอกระทืบมันทั้งประเทศ

ด้านบนนี่สงสัยดูแต่หอยม่วงจนเข้ากระแสเลือดไปแล้ว เห็นรายการเจิมศักดิ์เอามาพูดอยู่แนวๆนี้

ถ้าไม่หยุดทั้งสองฝ่ายบ้านเมืองก็คงเละเทะแบบนี้ต่อไปแหละครับใครก็ไม่สามารถบริหารประเทศได้ ดูสภาพแล้วคงเป็นแบบนี้อีกยาว

Quote Originally Posted by aiftee View Post
    ไม่มีใครแต่งเรื่องหรอกครับ เรื่องนี้มีจริง ถ้าได้ติดตามการชุมนุมเสื้อแดง การทำทำล่อแหลม ส่อเจตนาหลายอย่าง

เช่น แกนนำบอกหัวหน้า อำมาต อายุ 80 กว่า ใกล้.... แล้ว แถมยังพูดถึงลูกหลาน ของอำมาต และอีกหลายเรื่อง

ผมถามคำเดียว มันใครถึงใคร ป๋าเปรมเหรอ ป๋าเปรมอายุ 90 กว่าปีแล้ว และไม่มีลูกด้วย

ถ้าไม่เชื่อไปหาข้อมูลดูนะ เปิดหูเปิดตาเปิดใจ ขนาดญาติผมเป็นเสื้อแดง ยังพูดเรื่องนี้จนผมตกใจเลย

ผมนะสงสารคนที่โดนหลอกมามากกว่า เคยได้ยินคำที่ทักษิณพูด ว่าคนจน คนโง่ มันไม่กลัวเสือหรอก

ทหารเขารู้กันทั้งนั้นว่ามันคิดอะไรอยู่ แต่ที่แน่งานนี้ต้องเกิดกลียุคแน่ ดูง่ายๆ ให้ลูกเมียหนีออกนอกประเทศ

ตอนนี้ก็ยังไม่กลับเลย หลอกคนที่มาชุมนุมให้มาตายแทน ผมมีหลักฐานข้อมูลเด็ดตั้งมาก

แต่ส่งไปที่หน่วยงานที่เกี่ยวข้องแล้วทั้งนั้น ส่วนเจ้าของกระทู้ผมเข้าใจอยากให้คนอื่นได้รู้ว่ามันคิดอะไร

แต่ระวังไว้บ้างก็ดีนะครับ เดี๋ยวจะโดนข้อหาเผยแพร่ ส่วนไอแม้วมันขี้ปอดมันไม่แน่จริง

ถ้ามันแน่ก็ประกาศเปิดหน้าชกเลย รับรองคนรอกระทืบมันทั้งประเทศ
    ครับ งั้นขอรบกวน ขอข้อมูลของคุณหน่อย ที่เกี่ยวกับเสื้อแดง และที่เกี่ยวข้อง

แล้วถ้าคุณยังดูแต่ในด้านเดียว ดูก็รู้คุณเชื่อฝ่ายนั้นหัวปักหัวปำ (ไม่ใช่ก็ขออภัยครับ ) คนเรามีพลาดกันได้ แล้วคนโดนหลอกนะ หลอกเป็นล้านคนเนี้ยนะ ชาวบ้านไม่ได้โง่กันหมดนะครับ ทำงานดีๆ ก็มีเยอะแยะ อย่าพูดว่าหลอกเลย ที่เค้ามานะ เพราะเค้าเดือดร้อน
    Last edited by -Belive-Me-; 28-Mar-2010 at 03:36 AM.

AlLwayS Guest

ตามแรบบน อย่าหาว่าผมอย่างนู้นอย่างนี้เลยน่ะครับ คนแถวบ้านผมไม่ขอเอ่ยน่ะว่า จังหวัดอะไรแต่ก็ประมานว่าบ้านนอกละกัน
    ที่ไปชุมนุมกับเค้าน่ะลองถามดูซิว่าต้นตอที่แท้จริงคืออะไรไม่มีคนไหนตอบได้สักคนหรอกครับเพราะมันทำตามกระแสส่วนไอ้พวกคนที่มีกะตังมันก็อย่างว่าละครับทำตามงบประมานที่กลุ่ม นปช.ให้มาครับอันนี้เรื่องจริงๆนะครับชาวบ้านไม่รู้เรื่องแต่กลับไปชุมนุมกับคนอื่นเค้า
    เพราะไอ้คนที่เห็นแก่ผลประโยชน์มันชักชวนครับ

ทุ ก ค น ก็ เ ห็ น ป ร ะ โ ย ช น์ ส่ ว น ตั ว กั น ทั้ ง นั้ น แ ห ล ะ
    หายากมากในสังคมไทยที่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนรวมอย่างแท้จริง
    แบ่งสี แบ่งข้าง แบ่งแม้กระทั้ง เวลาของชีวิตที่มีอยู่
    ^^ รอทุกคนกลับใจอยู่นะ ทั้งเหลืองและแดง
    ปล. ค น ทั้ ง โ ล ก ไ ม่ มี ใ ค ร ทำ ถู ก เ ส ม อ ไ ป - เข้าใจไหม

ทำไม จขกท. ไม่เอาไปแจ้งความล่ะครับ เสียเวลามาตั้งกระทู้ทำไมล่ะครับ
    ใครล่ะครับ ที่ดึงสถาบันลงมาเรียกร้องทางการเมือง "เราจะสู้เพื่อ......"
    ใครล่ะครับ ที่ทำ ซีดี แจกว่า แดงจะล้มเจ้า ถามว่าคนทำข้อมูลในแผ่นซีดี มันเข้าข่ายความผิดไหม
    หากมันรู้ว่าพวกแดงจะล้มเจ้า ก็เอาไปแจ้งความสิครับ

เห็นคนทำผิด แต่คุณทำเฉยไม่ไปแจ้ง ตร. คุณก็เข้าข่ายรู้เห็นเป็นใจเหมือนกันนะครับ

ปญอ.จริงๆ

Quote Originally Posted by mpower View Post
    ทำไม จขกท. ไม่เอาไปแจ้งความล่ะครับ เสียเวลามาตั้งกระทู้ทำไมล่ะครับ
    ใครล่ะครับ ที่ดึงสถาบันลงมาเรียกร้องทางการเมือง "เราจะสู้เพื่อ......"
    ใครล่ะครับ ที่ทำ ซีดี แจกว่า แดงจะล้มเจ้า ถามว่าคนทำข้อมูลในแผ่นซีดี มันเข้าข่ายความผิดไหม
    หากมันรู้ว่าพวกแดงจะล้มเจ้า ก็เอาไปแจ้งความสิครับ

เห็นคนทำผิด แต่คุณทำเฉยไม่ไปแจ้ง ตร. คุณก็เข้าข่ายรู้เห็นเป็นใจเหมือนกันนะครับ

ปญอ.จริงๆ
    แจ้งแล้วครับแต่ได้แค่บล็อคเวปทำอะไรเขาไม่ได้ครับ

norporchorusa2.com IP:
    65.182.108.221
    norporchorusa2.com server location:
    Phoenix in United States
    norporchorusa2.com ISP:
    Brinkster Communications Corporation

http://norporchorusa.com/

เวปนี้โดนบล็อคไปแล้วครับ

http://norporchorusa2.com/

ก็โดนแต่สามารถฟังเสียงคนที่พูดได้ครับ

ลองดูเอาละกันครับ สุรชัย ด่ายวัฒนานุสรณ์ ก็ไม่เอาเจ้า ใจ อึ้งภากร

มองด้วยตาก็เห็นครับ ลองฟังเสียงคนพูดดูนะครับว่ามันเป็นจริงไหมครับ

ดูชื่อเวปมันก็บ่งบอกครับว่าเป็นแดงหรือไม่

มันอ่านว่าอะไรก็ดูเอานะ ไม่ก็ไปอ่านข้อความเอานะครับ

คนทำโดนจับไปแล้ว นึกว่าคนเมกา ที่แท้ คนปทุม

ไม่ไหว ไม่ไหว